เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม 2561 นายสุกิจ จันทร์ทอง และนายประสิทธิ์ เกิดโต รองผู้อำนวยการองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้ พร้อมคณะจิตอาสาองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้ ร่วมกับจิตอาสากระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม เข้าร่วมกิจกรรมพัฒนาสภาพแวดล้อมและปรับปรุงภูมิทัศน์ชุมชนคลองบางเขน ระยะทาง 12 กิโลเมตร ภายใต้ชื่อโครงการ “จิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจ” เนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ ประจำปี 2561 ณ บริเวณคลองบางเขน เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ
ออป.ร่วมกิจกรรม จิตอาสา ทำความดีด้วยหัวใจ
![](https://www.thailandplus.tv/wp-content/uploads/2018/12/IMG_20181205_094540.jpg)