นายปริญญา ยมะสมิต ผู้ว่าการการประปานครหลวง (กปน.) พร้อมคณะผู้บริหาร เข้าพบ นายชาญนะ เอี่ยมแสง ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เพื่อติดตามสถานการณ์น้ำในพื้นที่จังหวัดนครปฐม ซึ่งเป็นที่ตั้งสถานีสูบน้ำดิบบางเลนและคลองส่งน้ำดิบฝั่งตะวันตก พร้อมหารือการดำเนินโครงการพัฒนาระบบประปาโรงเรียน ซึ่งเป็นหนึ่งในโครงการ CSR ของ กปน. รวมทั้งการดำเนินงานด้านต่าง ๆ ร่วมกัน เพื่อให้ประชาชนได้รับประโยชน์สูงสุด
ผู้ว่าการ กปน. พบ ผู้ว่าฯ นครปฐม ติดตามสถานการณ์น้ำ และหารือการดำเนินงานร่วมกัน
![](https://www.thailandplus.tv/wp-content/uploads/2019/11/หารือ-ผู้ว่าฯ-นครปฐม2.jpg)